𝐂𝐥𝐢𝐜𝐤 𝐨𝐧 𝐲𝐨𝐮𝐫 𝐂𝐨𝐮𝐧𝐭𝐫𝐲 𝐟𝐥𝐚𝐠 𝐢𝐟 𝐲𝐨𝐮 𝐝𝐨𝐧'𝐭 𝐮𝐧𝐝𝐞𝐫𝐬𝐭𝐚𝐧𝐝 𝐕𝐢𝐞𝐭𝐧𝐚𝐦𝐞𝐬𝐞. If not, press F5 and select again.
Xin chào anh em nếu như mình muốn update một phiên bản windows 11 mà Microsoft chỉ phát hành qua kênh cập nhật tự động (Update OTA) mà không có đưa ra file iso. Vậy thì mình phải làm sao? chờ người khác chia sẽ lại và nó sẽ kèm link chứa quảng cáo hoặc là link tải chậm chạp thậm chí lượt tải nhiều quá mình không tải được nữa. Vậy thôi thì mình tự build 1 bản là cách tốt và tiện nhất. Vậy nên bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn build bản update Windows 11 mới mới nhất theo dạng file iso. Mục đích việc tạo ra file iso này để cho các bạn cài mới Windows 11. Vậy Làm Ngay Thôi Nào. Let's Go =>>

Chuẩn Bị :

Cấp nhật ngày 06/08/2021]

Cấp nhật ngày 23/07/2021]
Cấp nhật ngày 16/07/2021]

Hướng dẫn Build file IOS Windows 11:
Bước 1.) File vừa tải về các bạn giải nén ra
Bước 2.) Vào thư mục đã được giải nén , chạy file uup_download_xxxx với quyền admin.
"Vi phạm tiêu chuẩn cộng đồng diễn đàn" là tuỳ theo máy tính bạn đang dùng là máy chạy hệ điều hành gì như Windows, MacOS hoặc là Linux sẽ chọn file tương ứng.
Bước 3.) Sau khi chạy file uup_download_xxxx, thì tiến trình sẽ tự động chạy cho đến khi kết thúc (Thường mất khoảng 15-20 phút tùy tốc mạng mà bạn đang dùng)
Bước 4.) Tools sẽ chuyển sang nén các file lại thành dạng file cài đặt ISO. Quá trình nén lại sẽ lâu hơn và tuỳ thuộc vào cấu hình máy sẽ có thời gian nhất định.
nén file build windows dạng iso.jpg
Riêng khú này tools nén sẽ khá lâu mọi người kiên nhẫn chờ nhé. ^^
Nén xong file ISO (1).jpg
Sau khi tiến trình chạy xong các bạn nhấn phím 0 để đóng chương trình lại.
Nén xong file ISO.jpg
Sau đó các mở lại thư mục đã giải nén thì sẽ thấy file iso đã được build thành công
Build xong.jpg
Xong vậy là quá trình build một bản Windows đã xong, Bạn thấy có nhanh không ạ, Tầm 3-4 tiếng khá nhanh đúng không ạ. :D

Hướng Dẫn Cài Đặt Windows 11 trực tiếp bằng file ISO Xem tại đây.
Tải file ISO Build sẳn tại đây.

Đăng ký tài khoản Microsoft One Drive tại đây để tải rom từ diễn đàn

Donate

You can donate to us if you find that the service we share is useful.
Top Bottom