ROM STOCK Hướng Dẫn Up Rom LG V60 ThinQ LM-V600VM Android 12

𝐂𝐥𝐢𝐜𝐤 𝐨𝐧 𝐲𝐨𝐮𝐫 𝐂𝐨𝐮𝐧𝐭𝐫𝐲 𝐟𝐥𝐚𝐠 𝐢𝐟 𝐲𝐨𝐮 𝐝𝐨𝐧'𝐭 𝐮𝐧𝐝𝐞𝐫𝐬𝐭𝐚𝐧𝐝 𝐕𝐢𝐞𝐭𝐧𝐚𝐦𝐞𝐬𝐞. If not, press F5 and select again.

huynhhuu9x

Thành viên Kim Cương
Staff member
Country flag
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn đang dùng LG V60 USA cập nhật lên Android 12 bằng LG UP 1.1 nhanh lẹ và an toàn nhất.
I.) Chuẩn Bị
  1. Tải về LGUP1.1 New
  2. Giải nén và cài đặt LGUP1.1
  3. Tải về bản Rom LG V60 "
    You do not have permission to view link Log in or register now.
    " (Lưu Ý đây là phiên bản Verizon các bạn dùng nhà mạng khác làm theo B1).
-- Mở tuỳ chọn nhà phát triển trên LG V60 của bạn bằng cách vào Cài Đặt >> Hệ thống >> Giới thiệu về điện thoại >> Thông tin phần mềm >> Tạo số bấm 7 lần vào đó để mở tuỳ chọn nhà phát triển.
-- Vào tuỳ chọn nhà phát triển bằng cách vào Cài Đặt >> Hệ Thống >> Các t.chọn nhà phát triển >> kéo xuống bật Gỡ lỗi USB cấm cáp kết nối và cho phép quyền truy cập khi hiện thông báo.

II.) Hướng Dẫn Cài Đặt
B1.) Mở tools LGUP 1.1 lên chọn cổng PORT vị trí như hình và sau đó bấm Info để tools check cập nhật.
Sau khi check có thông tin cập nhật bạn có thể tai bản cập nhật mới nhất đúng với bản nhà mạng trên máy của bạn, nếu máy bạn là bản Verizon thì làm bước tiếp theo, (bạn có thể tải bản mới nhất rồi làm theo hướng dẫn này).
B2.) Trên tools dòng DLL bạn bấm 3 chấm chọn đến file LGUP_common.dll trong thu mục LGUP\LGUP\model\common của tools
B3.) Bây giời bạn nhấn 3 chấm và chọn đến file rom.kdz mà bạn vừa tải về lúc nãy.
B4.) Bạn bấm nút FLASH và chờ quá trình trình cài đặt hoàn tất thôi.

Trong bài này mình đã hướng dẫn các bạn cài đặt android 12 cho dòng máy LG V60 ThinQ, Nếu các bạn thấy hữu ít nhớ share giúp mình nhe, cảm ơn

Đăng ký tài khoản Microsoft One Drive tại đây để tải rom từ diễn đàn

Donate

You can donate to us if you find that the service we share is useful.
USD
Top Bottom